Doanh nghiệp làm lại báo cáo tài chính và nộp lại cho cơ quan thuế có được không

PDF.InEmail

hoi-dap1Câu hỏi:

      Doanh nghiệp đã nộp báo cáo tài chính năm trước, nay phát hiện sai sót vậy doanh nghiệp làm lại báo cáo tài chính và nộp lại cho cơ quan thuế có được không ? Doanh nghiệp có bị phạt không khi nộp lại báo cáo tài chính ?

Trả lời:

     Trường hợp Công ty tự phát hiện báo cáo tài chính sai sót làm thay đổi số liệu khai quyết toán thuế TNDN đã nộp cho Cơ quan thuế trước đây, và sai sót ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì phải lập hồ sơ kê khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/06/2007 của Bộ Tài Chính .Nếu điều chỉnh làm tăng số thuế phải nộp thì phải đi nộp thuế và xử phạt về hành vi chậm nộp tiền thuế theo quy định tại Điều 106 Luật Quản lý thuế. Trường hợp báo cáo tài chính có sai sót nhưng không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp, thì doanh nghiệp lập lại báo cáo tài chính cần điều chỉnh để nộp cho cơ quan thuế và bị xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán như hành vi chậm nộp báo cáo tài chính.


Tin mới hơn:
Tin cũ hơn:

  • Hỗ trợ khách hàng

  • Liên hệ

Mr. Phương
Telephone number of Mr. Phương 0939 215 659
Ms. Uyên
Telephone number of Ms. Uyên 0984 706 867
Văn phòng
Telephone number of Văn phòng 08 35162546
Công ty TNHH Tư Vấn Dịch Vụ Nguyễn Phương
Trụ sở chính

76/44A Nguyên Hồng, Phường 11
Q. Bình Thạnh, Tp. Hồ Chí Minh
Việt Nam

Địa chỉ email này đã được bảo vệ từ spam bots, bạn cần kích hoạt Javascript để xem nó.
0939 215 659 (Mr. Phương)
0984 706 867 (Ms. Uyên)
http://www.nguyenphuongfirm.com

 
  • Nhận bản tin

  • Bình chọn

*

(*) Vùng bắt buộc phải nhập

Tại sao bạn biết tới Nguyễn Phương






 

Đối tác

     logo_yen_phat           Logo_Luu_Gia_Moi        logo_E-Summa        DN._LOGO           HMP._LOGO         logo1       

Quảng cáo

  • Truy cập

  • Trực tuyến

Các lượt [+/-]
Hôm nay:
Hôm qua:
Hôm kia:
337
2657
2343

+314

Tổng các lượt
Từ lúc bắt đầu 1 298 420
Hiện có 31 khách Trực tuyến